New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 892|ตอบกลับ: 18

ปรึกษาหน่อยครับ ชุดยก 5"

[คัดลอกลิงก์]
ชุดยก ยูนิคอน 5 นิ้ว ราคาไม่เท่ากันสักที่เลย

ส.ชัยสวัสดิ์ 56,000.-
ตีนโต 52,000.-
จ้าวสำนักที่กาญ 58,000.-

เฮียแกว่า ที่แพงกว่า เพราะ คอม้าใหม่ชิ้นเดียว ต้องเบิกลูกปืนล้อหน้าใหม่1คู่(มีเซ็นเซอร์ABSพ่วงมาด้วย) เพลาเกียร์สั้นขับ4หน้า เปลี่ยนใหม่ของเดิมหักลงมาได้ไม่เยอะ

อย่างไงดี
ที่ไหนดี
ท่านใดมีประสบการณ์บ้าง

ขอบคุณครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelปรึกษาหน่อยครับ ชุดยก 5"
heatlevelหากระทู้ "ท่อน้ำออกแบบเซ็นเ
heatlevelเอาใจ คน 3.2 BT-50 ราคามาแล้ว
heatlevelอยากให้อ่าน.... มันส์จริงๆ รถ
heatlevelอยากทราบน้ำหนัก Double Cab 2.2 Hi-rid
heatlevelใครได้ ส่วนลด ของแถม อะไรบ้
heatlevelสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

โพสต์ 2013-12-6 17:21:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาหาความรู้.......

แสดงความคิดเห็น

ด้วยคนครับ  โพสต์ 2013-12-6 18:56
โพสต์ 2013-12-6 19:27:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าใส่แล้วจบ ไม่มีปัญหาตามมา ผมว่าราคาที่เพิ่มมาก็คุ้มนะครับ
ไหนๆจะใส่ก็เอาให้จบไปเลย อิ อิ
+โช๊ค+ล้อกับยาง35นิ้ว+กันชนหน้า-หลัง+วิ้นอีกตัว.  !!คิดแล้วกลุ้มครับ !!

รวมๆแล้วกระอักเลือกเชียวละ 555  โพสต์ 2013-12-7 12:30
โพสต์ 2013-12-6 19:31:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คงต้องตามที่ช่างป็อด เมืองกาญว่าแหละครับ หากท่านมาใส่ที่อื่นที่ไม่ใช่ที่สำนัก ท่านคงเคลมกลับได้ไม่เต็มที่ แต่ก็ด้วยระยะทางแหละครับที่ท่านกังวลป่าวว้ามันไกลพอควร ยังไงผมก็ยังเชียร์ให้ติดตั้งที่เมืองกาญ เพราะร้านใหญ่ระดับต้นๆของ ปทท ฝีมือคงเคยพบกันมาพอควร คุยต่อราคากันอีกทีคงดีนะครับ โชคดี ครับ มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ก็คิดๆไว้เหมือนกัน ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-12-7 12:31
โพสต์ 2013-12-6 20:17:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันก็ไม่จบอยุ่ดี เดียวต้องมีค้ำอีก กันสะบัดอีก

คงต้องไล่เก็บไปเลื่อยๆ  โพสต์ 2013-12-7 12:31
โพสต์ 2013-12-7 00:14:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองแวะสอบถามร้านเพิ่มเติม เช่น Option, VVP ดูครับ เผื่อได้ข้อดี ข้อเสีย เปรียบเทียบกันไปในแต่ละหัวข้อครับ

ปล. เคยเห็นเพื่อนไปยก 5" มา เจอปัญหาจุกจิกเยอะ ถ้าร้านไม่เคยทำตรงรุ่นมาก่อน อาจจะจบยากครับ....

Option งานวางคาน ผมว่าเขาเด่น นะครับ งานเนียบสวย  โพสต์ 2013-12-7 12:34
กังวลเหมือนกัน กลัวจุกจิก แต่ด้วยยูนิคอน+จ้าวสำนัก คิดว่าคงจบ  โพสต์ 2013-12-7 12:33
โพสต์ 2013-12-7 06:07:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยกห้านิ้ว วางคานเลยครับ จะได้จบทีเดียว
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 12:40:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
artami ตอบกลับเมื่อ 2013-12-7 06:07
ยกห้านิ้ว วางคานเลยครับ จะได้จบทีเดียว

อยากวางเหมือนกัน ทนด้วย
แต่รถใหม่ๆ มันล้ำจัด ระบบไฟฟ้าช่วงล่างนี้สิ ปัญหา ยิ่งตัวTOP ไม่ต้องพูดถึง ABS ESP จิปาทะอีก  คานใหม่ที่มาลง จะใส่เข้าไปได้อย่างไง ต่อไม่ครบไฟโชว์อีก

ความสูงขนาดนี้เดี๋ยวก็ต้องวางคานทุกราย อยากให้เสียทีเดียวนะครับ  โพสต์ 2013-12-8 07:09
โพสต์ 2013-12-22 07:19:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาหาความรู้และรอชื่นชมด้วยคนครับ คิดๆใว้อยู่เหมือนกันครับ สำหรับเรื่องใส่ชุดยก ครับ ชอบทั้ง ยูนิคอน และ อ๊อฟชั่น ครับ

ลองคำนวณราคาดูแล้วเบื้องต้นต้องมีเกือบๆ 2 แสน ครับ ชุดยก 6 " , ล้อ M/T+ยาง BF 35 " , โช๊ค หน้า+หลัง , อื่นๆอีกหน่อยครับ

ที่สำคัญหากราคานี้ วางคาน VX 80 จบกว่าครับ เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-22 10:41:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Num_MK ตอบกลับเมื่อ 2013-12-22 07:19
เข้ามาหาความรู้และรอชื่นชมด้วยคนครับ คิดๆใว้อยู่เห ...

2แสนได้แค่ คาน หน้า กับ โช๊ค
ล้อยาง ก็บวกเพิ่มไปอีก 7-10 หมื่น แล้วแต่ยี่ห้อ อยากทำฟุดๆ แต่ ABS นี้ละปัญหา กลัวไม่จบ
ชุดยก เทียบงาน ยูนิคอน กับ ออฟชั่น แล้ว พอๆกัน แต่ คอม้า ยูนิคอนสวยกว่ากันพอสมควร

รูปแรก คอม้า ออฟชั่น ดูงาน ดิบๆไปหน่อย

รูปที่สอง และสาม คอมม้า ยูนิคอน (เจนแรกๆ สังเกตที่คอมม้าจะมีสันดาม)

รูปที่สี่ คอม้า ยูนิคอน (เจนล่าสุด ดูเกลี้ยงเกลาขึ้น ไม่มีสันดาม)

รูปที่ห้า คอม้า โปลิฟ (สังเกตว่า มันจะคล้ายกับ ของยูนิคอน เจนล่าสุด)

และ จาก ขอสังเกต ระหว่าง ยูนิคอน กับ โปลิฟ ที่คอม้าคล้ายๆกัน เราจึง มาดู คานตัวที่2 ระหว่าง ยูนิคอน กับ โปลิฟ กันว่า มันเหมือนกัน ราวกับว่า พ่อแม่เดียวกัน

รูปแรก ของยูนิคอน

รูปที่สอง ของโปลิฟ

:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

New Ranger Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2014-8-1 23:03 , Processed in 0.600900 second(s), 17 queries , Xcache On.