New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 1064|ตอบกลับ: 13

ไฟรูปเครื่องโชวครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  24.2%

รถผม ranger 2.2 MT ขับไปอยู่ดีไฟรูปเครื่องก็ติดขึ้นมาครับ ผมก็เลยจอดข้างทางดับเครื่อง แล้วก็ติดเครื่องใหม่ ไฟมันก็ยังโชวไม่ดับผมก็ขับต่อไปแต่มันก็ขับปกตินะครับ พอผมไปทำธุระเสร็จ กำลังขับกลับบ้าน อยู่ดีๆไฟรูปเครื่องมันก็ดับไปเฉยๆ ผมก็งงว่ามันเป็นจากสาเหตุได้ พอวันรุ่งขึ้นผมก็เอารถไปเข้า0 เช็ค 0ก็บอกว่าไม่เป็นอะไรปกติดี พออีก3วันผมมีธุระไปต่างจังหวัดขับๆอยู่ดีไฟรูปเครื่องมันก็ขึ้นอีกแล้ว ผมละเซ็งเลยย เลยอยากถามพี่ๆ เคยเจอกันไมครับ ทำไงดี รถผมออกมายังไม่ถึงเดือนเลย

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelทำไมคนไม่ค่อยนิยมเอาเจ้า ran
heatlevelควันดำครับ 2.2mt
heatlevelไฟรูปเครื่องโชวครับ
heatlevelสวัสดีครับน้องใหม่คร้าบบบ
heatlevelเรนเจอร์ มีกรองอากาศแอร์ไม
heatlevelranger 2.2 บุสเทอร์โบ กี่ปอนกัน
heatlevelเพื่อนสมาชิก ขอปล่อยยางรถด
heatlevelสิบล้อเบรคแตกบ้านฉางที่เป็
heatlevelขอความเห็นหน่อยคะ รถโดนชนม
heatlevelรบกวนสอบถามค่ะ กำลังจะเปลี
heatlevelปัญหาเสียงดังในตอนเช้า และ
heatlevelGPS tracking ใครเคยติดตั้งบ้างคั

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2013-6-23 11:13:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัวเซ็นเซอร์มันเสียบไม่แน่นป่าวหรือว่ากล่องมันเจออะไรเข้า แต่ยังเป็นไม่หนัก

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2013-6-23 11:40:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาการไม่ดีครับ.. จากที่เคยดูๆ เพื่อนๆ มา สันนิฐานว่า
1.ท่ออินเตอร์มีรอยรั่ว ปริแตก  หรือ
2.อินเตอร์คูลเลอร์ ปริแตก  หรือ
3.มีหนูน้อยจอมซน ไปกัดสายอะไรบางอย่าง
4....อื่นๆ...  รอเพื่อนมาสันนิฐาน

ยังงัยก็ขออย่าให้เป็นอะไรมากนะครับ

อัพเกรด  97.15%

โพสต์ 2013-6-23 11:40:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันนี้แหละน่าหนักใจที่สุดติดแล้วก็ดับสู้ติดตลอดยังดีก่าจะได้รู้เปนอะไร

แสดงความคิดเห็น

ใช่เลยครับ  โพสต์ 2013-6-23 12:13

อัพเกรด  51.5%

โพสต์ 2013-6-23 13:50:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

อัพเกรด  0.07%

โพสต์ 2013-6-23 15:36:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เวลาไฟรูปเครื่องขึ้นโชว์แต่ละครั้งมันจะบันทึกอาการเอาไว้ว่าเกิดจากเซ็นเซอร์ตัวใหนฟ้องแล้วก็จะสามารถรู้ใด้ว่าตัวใหนผิดปกติ แนะนำเปลี่ยนศูนย์ หรือเข้าศูนย์เดิมแล้วย้ำให้เค้าเอาคอมเช็คถ้าเค้าบอกปกติ ก็ลองถามเค้าดูว่าถ้าไฟรูปเครื่องขึ้นมันจะมีโค๊ดค้างหรือไม่ แล้วที่ขึ้นวันก่อนคืออะไร...

อัพเกรด  97.25%

โพสต์ 2013-6-23 17:10:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมก็เคยเป็น ตอนนั้นป้ายแดงใหม่ๆเลย มันขึ้นมาเอง แล้วก็หายไปเอง พอหลังๆเริ่มขึ้นยาวววไม่ยอมดับ เลยเอาเข้าศูนย์ ช่างบอกว่าเป็นที่เซ็นเซอร์อุณหภูิมิ เปลี่ยนเคลมเรียบร้อย แต่เคสของ จขกท.ผมไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันรึป่าวนะ

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2013-6-23 17:13:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนมันขึ้นรูป เอากล้องถ่ายรูปไว้ด้วย เอาไปยืนยันให้ช่างดูครับ  

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2013-6-23 18:12:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แถมให้อีกข้อ "น้ำมันดีเซลที่เติมสกปรก"ครับ อาการจะเป็น ๆ หาย ๆ แบบนี้แหละครับ

อัพเกรด  24.2%

เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-23 18:14:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค้าบบ ผมว่าถ้ามันขึ้นอีกจะขับไปหา0เลย
:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

New Ranger Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2014-10-24 17:18 , Processed in 0.567872 second(s), 19 queries , Xcache On.