New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3629|ตอบกลับ: 25

การตรวจสอบ รับรถใหม่ ป้ายแดง

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  39.15%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dake เมื่อ 2012-9-7 09:20

ผมไม่แน่ใจครับว่ามี ท่าน ใดตั้งกระทู้ไว้หรือยัง และไม่แน้ใจว่ามี ท่าน ใดเคยทำครบทุกขั้นตอนหรือเปล่าว

ท่านใดท่กำลังจะรับรถ ลองทำตามขั้นตอนนี้ดู  เผื่อว่าเจอปัญหาจะได้นำมาแชร์ สำหรับท่านที่จะรับรถต่อไป

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3สร้างสรรค์ +3 มิตรภาพ +3 ย่อ เหตุผล
ohjang + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ.
mrhalo + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ.
มุกดำ + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ.

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelทิปปีใหม่ 4 วัน 2,000 โล
heatlevelรับมาแล้วครับ รถคันแรก
heatlevelระบบ นี้หาได้ที่ไหนครับ
heatlevelยังจำกันได้ไหม
heatlevelรถตกเหว ที่เขากระโจม
heatlevelกันชนหน้า
heatlevelท่านใดมีปัญหา เหมือนผม
heatlevelรองเท้าใหม่ กับการซดน้ำมัน
heatlevelreview อัตราการ ซด น้ำมัน
heatlevelถึงท่าน Admin webmaster
heatlevelแก้ปัญหาน้ำลงหัว ฉีด แบบบ้า
heatlevelมาดู ford fiesta

โพสต์ 2012-9-7 09:19:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

อัพเกรด  98.4%

โพสต์ 2012-9-7 09:51:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห ถ้าตรวจเยอะงี้ เมื่อไหร่จะได้ออกรถนี่... ไม่แน่นะ ตรวจเยอะกว่า QC Ford อีก
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล แนะนำให้ไปตรวจก่อนวันรับรถนะครับ น่าจะ ครึ่งวันกันเลยทีเดียวเชียว

แต่ผมรับมาแล้ว ไม่ได้ตรวจอะไรมากมาย เดินดูรอบๆ เฮ๊ย..ไม่มียางอะไหล่ ช่างบอกยังไม่ได้ติด เกือบไป
อย่างอื่นก็ดูภาพรวมๆครับ 5 นาทีเสร็จ

อัพเกรด  0.01%

โพสต์ 2012-9-7 09:58:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ แต่เวลาไปรับรถจริงๆไม่ค่อยได้ดูตามรายการเท่าไหร่ มัวแต่ลูบๆคลำๆรถใหม่จนลืมดูรายละเอียด

อัพเกรด  0.01%

โพสต์ 2012-9-7 10:59:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

อัพเกรด  0.06%

โพสต์ 2012-9-7 11:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
  ขอบคุณ

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2012-9-7 11:38:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณมาก

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-9-7 13:15:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดี ๆ อยากทำนะค๊าบ แต่ถ้าตรวจอย่างนี้เซลต้องมีเคืองแน่ ๆ เลย
ต้องอ่านไปก่อนแล้วเก็บไว้ในหัวโดยเฉพาะหัวข้อใหญ๋ ๆ จากนั้นก็ทำท่าเดินรอบ ๆ เปิดทุกประตู
ดูภายนอก-ใน ถ้าเห็นไม่ชอบมาพากลก็ลองบอกเซลดู

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2012-9-7 15:57:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2012-9-7 18:19:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2016-8-25 23:03 , Processed in 0.122124 second(s), 31 queries .